วันศุกร์ที่ 17 มีนาคม 2566 นายกิตติ จันทร์ส่อง เลขานุการกรม กรมทรัพยากรน้ำ นำคณะเจ้าหน้าที่ สังกัดสำนักงานเลขานุการกรม ประกาศเจตนารมณ์ขับเคลื่อนเป็นองค์กรคุณธรรมต้นแบบ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดยมุ่งมั่นส่งเสริมการพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม ภายในองค์กร ให้บุคลากรปฏิบัติตามหลักธรรมคำสอนทางศาสนา ดำเนินชีวิตตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ร่วมสืบสานวิถีวัฒนธรรมไทย และปลอดการทุจริตพฤติมิชอบ พร้อมทั้งรักษาไว้ซึ่งคุณธรรม 5 ประการ “พอเพียง วินัย สุจริต จิตอาสา กตัญญู” ณ บริเวณชั้น 1 อาคารกรมทรัพยากรน้ำ
![](http://division.dwr.go.th/os/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_ประกาศเจตนารมณ์_๒๓๐๓๒๑_1-1024x683.jpg)
![](http://division.dwr.go.th/os/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_ประกาศเจตนารมณ์_๒๓๐๓๒๑_3-1-1024x683.jpg)
![](http://division.dwr.go.th/os/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_ประกาศเจตนารมณ์_๒๓๐๓๒๑_5-1-1024x683.jpg)
![](http://division.dwr.go.th/os/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_ประกาศเจตนารมณ์_๒๓๐๓๒๑_7-1024x683.jpg)